Help Mở tờ khai xuất khẩu 4 bên

anh-dương

Reaction score
0
em chào các anh/chị:

bên e là bên xuất khẩu (A), bên mua hàng ở nước ngoài (B), bên thanh toán ở nước ngoài cho bên em (C), bên nhận hàng ở VN (D), bên em (A) giao thẳng cho (D). Vậy khi em mở tờ khai xuất khẩu thì sẽ thể hiện các bên như thế nào trên tờ khai xuất khẩu ạ. Rất mong các anh/chị chỉ giúp em ạ

Em chân thành cảm ơn!

phatarty

Active Member
Reaction score
81
Hi Bạn
Tham khảo Phụ lục II TT 39 nhé.

anh-dương

Reaction score
0
Hi Bạn
Tham khảo Phụ lục II TT 39 nhé.
hi anh/chị
em tham khảo mà chỉ hiểu được cách khai báo cho hợp đồng 3 bên, còn 4 bên thì em chưa hiểu khai báo như nào ạ. Mong anh/chị chỉ dẫn thêm cho em ạ. Em cảm ơn

phatarty

Active Member
Reaction score
81
hi anh/chị
em tham khảo mà chỉ hiểu được cách khai báo cho hợp đồng 3 bên, còn 4 bên thì em chưa hiểu khai báo như nào ạ. Mong anh/chị chỉ dẫn thêm cho em ạ. Em cảm ơn
Bạn nên nói rõ xuất theo loại hình nào, đây có phải là hình thức XNK TC không?
Theo thông tin bạn đưa thì bên C là chủ hàng, D là người mua hàng đều ở nước ngoài; A và C chỉ là người được chỉ định làm thủ tục hải quan và giao nhận hàng ở Việt Nam.

anh-dương

Reaction score
0
Bạn nên nói rõ xuất theo loại hình nào, đây có phải là hình thức XNK TC không?
Theo thông tin bạn đưa thì bên C là chủ hàng, D là người mua hàng đều ở nước ngoài; A và C chỉ là người được chỉ định làm thủ tục hải quan và giao nhận hàng ở Việt Nam.
Dạ, đây là hình thức XNK TC ạ, bên em là A giao thẳng cho D (cũng ở VN), mua hàng là B (nước ngoài) chỉ định bên C (cũng ở nước ngoài) thanh toán cho bên em là A ạ

Tìm thành viên