Help Mặt hàng thảm chống cháy (Fire blanker)

rainbow

Member
Reaction score
5
Chào mọi người,

Minh có nhập khẩu mặt hàng thảm chống cháy làm bằng sợi thủy tinh ( HS 70193990) có phải kiểm tra chất lượng thuộc lĩnh vực phòng cháy chữa cháy không ah theo tiêu chuẩn TCVN5760 : 1993
Thanks mọi người !

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Hi Bạn,

Thảm chống cháy này trước kia nhập khẩu thì phải kiểm tra formaldehyde (Vì đây làm bằng vải dệt or không dệt) nhưng việc kiểm tra này đã được bãi bỏ rùi nên không cần nữa.

Và không cần kiểm tra CL trong lĩnh vực PCCC nha, SP của bạn được tráng 1 lớp chống cháy thôi chứ không phải thuộc Trang thiết bị phục vụ trong lĩnh vực PCCC.

Bạn khai tên hàng: Thảm làm bằng vải không dệt, kích thước.... được phủ 1 lớp chống cháy bằng ...... / Thủ tục thông quan bình thường nha bạn.

Good Luck!!!

rainbow

Member
Reaction score
5
Chào anh
Tên hàng mình để là Thảm không dệt bằng sợi thủy tinh được phủ một lớp chống cháy ( HS: 70193990). Hay đây là Thảm bằng vải không dệt được phủ một lớp chống cháy bằng sợi thủy tinh ( Mã HS bao nhiêu ạ)
Cho em hỏi thêm là TCVN5760 : 1993 PCCC chỉ dùng cho thiết bị lắp đặt hệ thống PCCC ah
Em gửi thêm tlkt anh xem giúp em với ah
Em cảm ơn anh nhiều ạ !

Đính kèm

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Hi Bạn,

Bạn khai tên hàng, HS code như bạn được rùi, nhưng mình nghỉ cần thêm vào kích thướt nữa. Riêng TCVN5760:1993 là dành cho các trang thiết bị lắp đặt PCCC là chính xác. Đây là thiết bị chống cháy chứ không phải là thiết bị trang bị trong PCCC như là áo chống cháy dùng trong PCCC, ...

Good Luck!!!

rainbow

Member
Reaction score
5
Hi Anh,

Em có thêm kích thước rồi ah, Vì có một nhà khác trước làm mặt hàng này bị yêu cầu KTCL PCCC nên giờ em làm không biết có yêu cầu nữa không, và cần phải giải trình với hải quan không nữa ạ
Thanks anh !

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Hi Bạn, Trước đây bạn mình có 1 lô giống vậy nhưng bỏ cái chữ chống cháy: Thảm bằng vải không dệt được phủ một lớp bằng sợi thủy tinh HS. 70193990 và làm bình thường nha. Thanks!!!

rainbow

Member
Reaction score
5
Vâng ạ . Em cảm ơn sự tư vấn của anh ah ^^

Hanguyen1994

Reaction score
0
Xin chào anh chị
E cũng mặt hàng TSP-4BW cái này thì áp được mã nào ạ. Nó làm vải chống cháy, xử lý hai mặt bằng silicone e áp được mã nào. nên khai như thế nào ạ
Welding blanket​
1920x1920x1 mm​

Tìm thành viên