Help Khai báo bổ sung tên người xuất khẩu sau thông quan

Golden

Reaction score
11
Tờ khai của bạn là tờ khai xuất khẩu hay nhập khẩu?
- Đối với hàng nhập khẩu thì tên người nhập khẩu không sửa được. Chỉ sửa được tên người xuất khẩu
- Đối với tờ khai xuất khẩu thì tên người xuất không sửa được. Chỉ sửa được người nhập khẩu
https://www.dncustoms.gov.vn/tu-van/to-khai-xk-sai-ten-nguoi-nhap-khau-thu-tuc-hoan-thue-50205.html Tham khảo bài viết này để hiểu rõ hơn

quangdang2015

Member
Reaction score
24
HI ! BẠN MÌNH ĐÁNH NHẦM TỜ KHAI MÌNH NHẬP KHẨU !.MÌNH SỬA AMA HAY MẪU 03 VẬY BẠN ?.THANKS BẠN.

Rosiee

Reaction score
0
Làm mẫu 03 rồi truyền Dịch vụ công là sửa được.
cho em hỏi, khi truyền mẫu 03 sửa đổi trên ecuss vẫn không update lại đúng tên người xuất khẩu đúng không ạ? vậy khi quét tờ khai mã vạch thì sẽ cho ra thông tin nước xuất khẩu đúng hay cho ra thông tin nước xuất khẩu đã khai trước đó ạ? với lại đối với tờ khai nhập kinh doanh sai thông tin người xuất khẩu có ảnh hưởng như thế nào sau thông quan không ạ?

Reaction score
31
cho em hỏi, khi truyền mẫu 03 sửa đổi trên ecuss vẫn không update lại đúng tên người xuất khẩu đúng không ạ? vậy khi quét tờ khai mã vạch thì sẽ cho ra thông tin nước xuất khẩu đúng hay cho ra thông tin nước xuất khẩu đã khai trước đó ạ? với lại đối với tờ khai nhập kinh doanh sai thông tin người xuất khẩu có ảnh hưởng như thế nào sau thông quan không ạ?
Ecuss về bản chất nó là hệ thống kết nối với hải quan, thường sửa DVC và mẫu 03 sẽ không phản ánh được trên tờ khai, còn mã vạch là lấy trực tiếp từ hải quan nên nó sẽ là bản đúng và final, nên chỉ check bằng tra cứu trên tongcuc hoặc lấy mã vạch, chỉ có AMA mới phản ánh vô tờ khai được thôi

Tìm thành viên