Help Form hộp đồng ủy Thác

James Rodriguez

Reaction score
0
Hi anh/chị.

Hiện tại bên em là công ty trading đã ký kết hợp đồng xuất khẩu lô hàng gạo với số lượng lớn trên nghìn tấn.
Vì cty em cũng mới làm bên mặt hàng này: công ty em xuất 3 loại #DT8 #5451 và #504.

anh/chị nào đã từng làm qua mặt hàng này có thể cho em xin form hợp đồng được không ạ.
Bên cạnh đó: bên em cũng thanh toán 30% deposit và 70% L/C for partial shipment.
vì trước giờ, cũng chưa có nhiều kinh nghiệm kiểm tra L/C (đa phần là làm TTR).
------------ vậy nên ngoài nhưng infor quan trọng như google search chỉ điểm thì mọi người có ý kiến nào về việc kiểm tra L/C để tránh gặp trouble sau này không ạ?
vì vừa nghe nói là có công ty xuất khẩu cao su đi Bangladesh gặp trouble cũng với L/C chỉ vì những lỗi nhỏ nhữ dấu chấm dấu phẩy. và có khả năng mất trắng hàng vì chính phủ Bangladesh nói rằng đã lên tờ khai cấp phép nhập khẩu. chỉ được mang hàng về khi có sự chấp nhận của người nhập khẩu.

một cái nữa là bên em là trading nên sẽ nhờ bên agent làm ủy thác, thì em không có quá nhiều thông tin về việc ủy thác này.
mọi người có thể cho em biết về quá trình này, thời gian cũng như như chứng từ kèm theo ko ạ.

binhtrang13

Member
Reaction score
0

có nhu cầu thuê tàu gọi cho bên mình 0974728067

Tìm thành viên