Help File in C/O form EUR1

Nhi Nhi

Reaction score
1
Anh/chị ơi có ai làm C/O EUR1 rồi ạ cho em xin file excel in C/O với mẫu bảng kê tiêu chí WO ạ.
Em có lô hàng bưởi da xanh, discharge và delivery ở ROTTERDAM nhưng cnee ở : CZECH REPUBLIC thì em làm C/O phần Country of destination em để ở đâu được ạ
Nhờ anh/chị tư vấn giúp em. em cảm ơn.

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
Gửi bạn file Excel in C/O EUR.1 và nhiều loại form khác nha.
Bảng kê bạn lấy trong phụ lục II thông tư 05/2018/TT-BCT nha. Trong đó WO cũng có nhiều loại WO á. Bạn lựa bảng kê phù hợp cho trường hợp của bạn nha

Đính kèm

Oscar Le

Moderator
Reaction score
1,385
discharge và delivery ở ROTTERDAM nhưng cnee ở : CZECH REPUBLIC thì em làm C/O phần Country of destination em để ở đâu được ạ
Theo mình thấy ô thứ 5 này trường hợp của bạn để CZECH REPUBLIC nhé. Ngoài ra bạn nên gửi C/O nháp cho khách hàng kiểm tra và xác nhận trước khi xin chính thức thì sẽ an toàn hơn á.

Nhi Nhi

Reaction score
1
Trường hợp bên em mua hàng không có hóa đơn, vì thu mua từ hộ nông dân thì mình cần những hồ sơ gì vậy ạ. Có anh chị nào biết chỉ giúp em với ạ.

Reaction score
0
Chào b, Bên mình có mặt hàng XK cần làm co form EUR 1 Mã HS: 73269099 mà mình ko biết Bảng kê khai hàng hóa XK đạt tiêu chí " PSR". Bạn có mẫu bảng kê này ko, mình xin với ạ

Reaction score
0
Bảng kê bạn lấy trong phụ lục II thông tư 05/2018/TT-BCT nha. Trong đó WO cũng có nhiều loại WO á. Bạn lựa bảng kê phù hợp cho trường hợp của bạn nha
Chào b, Bên mình có mặt hàng XK cần làm co form EUR 1 Mã HS: 73269099 mà mình ko biết Bảng kê khai hàng hóa XK đạt tiêu chí " PSR". Bạn có mẫu bảng kê này ko, mình xin với ạ

Reaction score
3
Anh ơi cho em hỏi, EUR.1 có được phép cấp trước ngày chuyến bay (hàng air) không anh, với BCT chi nhánh TP HCM có làm việc thứ 7 không ạ, thanks anh.

Tìm thành viên