Help Địa chỉ người nhận ở Germany nhưng nhận hàng ở Netherlands

Băng Nhi

Member
Reaction score
5
Hi Anh (Chị)
Cả nhà cho em hỏi với ạ
Em có lô hàng xuất đi Germany nhưng cảng đến lại là Rotterdam, Netherlands ạ. Mà Consigned to order ofNotify Address lại là địa chỉ ở Germany.
Cả nhà cho em hỏi là mình có làm C/O được không ạ khi không có địa chỉ người nhận hàng ở Netherlands mà chỉ có địa chỉ ở Germany.
Mong nhận được sự hỗ trợ của Cả nhà ạ.
Em cám ơn ^^

Spidership

Member
Reaction score
18
Hi theo mình thấy là hàng vào Đức, phải đi qua càng ở Hà Lan á. Nên cái port of discharge là Rotterdam, Netherland, port of destination là Germany.
Với C/O là để ưu đãi thuế quan, nên trên C/O phải là Germany thì mới được hưởng ưu đãi từ EVFTA- European Union–Vietnam Free Trade Agreement á

Băng Nhi

Member
Reaction score
5
Dạ em cám ơn nhiều nhiều lắm ạ.
Tại trên Bill em chỉ thể hiện Consigned ở Germany
Ngoài ra Discharge và Delivery cũng ở Netherland à..Nên em không biết làm sao :(

Spidership

Member
Reaction score
18
Neverland cũng nằm trong quốc gia VN được ưu đãi thuế quan từ EVFTA. Với lại á, consigned ở Germany nhưng hàng delivery tới Neverland là real consigned ở Neverland rồi. Có thể người mua ở Đức là doanh nghiệp mẹ đứng ra mua, hay đại diện mua hàng, trader vậy á. Làm như vậy mình nghĩ để tránh người mua thực và người bán biết nhau ấy. Nó tương tự như việc xuất khẩu tại chỗ vậy.

Băng Nhi

Member
Reaction score
5
Neverland cũng nằm trong quốc gia VN được ưu đãi thuế quan từ EVFTA. Với lại á, consigned ở Germany nhưng hàng delivery tới Neverland là real consigned ở Neverland rồi. Có thể người mua ở Đức là doanh nghiệp mẹ đứng ra mua, hay đại diện mua hàng, trader vậy á. Làm như vậy mình nghĩ để tránh người mua thực và người bán biết nhau ấy. Nó tương tự như việc xuất khẩu tại chỗ vậy.
Dạ..em cám ơn
Hồi đó giờ em chưa làm trường hợp này bao giờ..vậy giờ cho em hỏi giờ em làm C/O cho Germany hay Netherland ạ..Em hoang mang quá..Em cám ơn nhiều nhiều lắm ạ.

Băng Nhi

Member
Reaction score
5
bạn ơi bạn làm được C/O chưa? bạn khai port of discharge và import country ở đâu thế? mình cũng đang có lô hàng tương tự như này.
Chào Bạn..Bộ này Khách yêu cầu Cty mình làm REX nên mình chứng nhận XX trên Inv luôn í (Inv mình làm dựa trên Bill)

Tìm thành viên