Help Cách khai định mức trên hệ thống ECUSS

Reaction score
31
Dạ em chào các anh chị,

Hiện bên em đang làm gia công cho một doanh nghiệp, bên em nhận một phần NVL gia công, sau đó mua và tự sản xuất thêm một số NVL trong nước để thành thành phẩm gia công và xuất lại cho doanh nghiệp thuê gia công. Thì khi khai định mức bên em có cần khai các mã hàng tự cung ứng trong phần phụ kiện NVL trước không ạ (như hình dưới)? Nếu có thì một số NVL bên em không biết HS code thì phải làm sao ạ (do hàng chỉ sản xuất để gắn vô thành phẩm nên không tra HS code bao giờ).
Em cảm ơn các anh chị nhiều và chúc mọi người kết thúc năm thật thành công.

phatarty

Active Member
Reaction score
81
Hi Bạn
Đã khai phụ kiện thì phải có HS Code, bạn tự tra và tham khảo HS cho NPL theo mã biểu thuế 2021. Khi khai phụ kiện thì tách ra 2 nguồn nhập khẩu và tự cung ứng.
Theo hướng dẫn lên định mức thực tế của TT 39 thì phải khai báo cả định mức cho hàng tự cung ứng.

Đính kèm

Reaction score
31
Hi Bạn
Đã khai phụ kiện thì phải có HS Code, bạn tự tra và tham khảo HS cho NPL theo mã biểu thuế 2021. Khi khai phụ kiện thì tách ra 2 nguồn nhập khẩu và tự cung ứng.
Theo hướng dẫn lên định mức thực tế của TT 39 thì phải khai báo cả định mức cho hàng tự cung ứng.
dạ em cảm ơn ạ, mà với những loại hàng không xây dựng được định mức (như phấn viết, băng kéo dán) thì sẽ ghi KXDĐM là được phải không ạ?

Tìm thành viên