Help Áp mã HS code cho hóa chất

quangdang2015

Member
Reaction score
24
Bên mình có nhập một số hóa chất mà đang ko biết áp vào mã nào cho hợp lệ mong mọi người hỗ trợ giúp .
Nó là nguyên liệu để sản xuất .
Mình gửi MSDS nhờ mọi người hổ trợ giúp .
Thanks !

Đính kèm

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Hi Bạn,

Mặt hàng: DV 4.1: CTHH: SiO2, Cas No: 60676-86-0 là: Silic dioxit dạng bột - HS code: 28112210, Tên IUPAC: Silicon dioxide (Khai báo hóa chất)

Mặt hàng: Bifo-Component: CTHH: Mixture (ethanol: C2H6O, 1-methoxy-2-propanol: C4H10O2, 2-propanol: C3H8O và Methanol: CH4O), tên là: Hỗn hợp dung dịch hóa chất gồm Ethanol, Methoxy-2-propanol và Methaol, hàm lượng ethanol không quá 75% tính theo trọng lượng - HS code: 38249099.

Mặt hàng: DV5.1 bạn xem đây có phải là thuốc màu vô cơ không, theo mình thấy thì đây là thuốc màu, nếu là thuốc màu thì:
DV5.1: Chế phẩm màu vô cơ có thành phần từ Titan dioxide, hàm lượng Titanium(III) oxide Ti3O3 <50% & Titanium dioxide TiO2<50% , HS code: 32061190

DV6: Hỗn hợp các chất hóa học có thành phần chính Diindium Trioxide In2O3, Tin oxide SnO…, HS code: 38249099

Bạn tham khảo nhé..... hihi

Good Luck!!!

quangdang2015

Member
Reaction score
24
Thanks ! bạn anh Trang lúc trước bên mình chỉ áp đúng 1 mã cho tất cả :34053000 thuế cao quá vì ko biết phải dựa trên thành phần chất như thế nào để áp đúng.
Thứ 2 cũng ko biết phải khai báo hóa chất có khó không ?
Mong bạn hướng dẫn !

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Hi Bạn,

KBHC bạn vào link http://khaibaohoachat.cuchoachat.gov.vn/ đăng ký hồ sơ, và gửi GCNDT + Giấy ĐKÝ mã số Thuế và in cái thông tin đăng ký gửi mail ra Cục Hóa Chất HN.

Đăng ký trên link xong bạn gọi cho số Kỹ Thuật nói bạn có đký Hồ sơ trên hệ thống nhờ duyệt giúp, và bạn gửi hồ sơ giấy ra sau, 1 ngày sau bạn sẽ truyền dc hồ sơ KBHC thôi. KBHC không rờm rà mà đơn giản nhiều hơn khi khai hồ sơ giấy hồi xưa.

Good Luck!!! nếu cần hướng dẫn đăng ký bạn có thể alo theo số: 0909.80 47 57 (Số của mình)

quangdang2015

Member
Reaction score
24
Cho mình hỏi thêm tí là mình có khai báo hóa chất ở Cục Hóa Chất ở Võ Văn Kiệt vậy có đúng không bạn .

quangdang2015

Member
Reaction score
24
Hi Bạn Anh Trang !Bạn xem giúp thêm mình mấy hỗn hợp này nhé áp vào mã nào nhé !

Đính kèm

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Hi Bạn,

Mặt hàng: DV 1.3 Tablet: CTHH: Al2O3, Cas No: 1344-28-1, IUPAC name: Oxo(oxoalumanyloxy)alumane. Là: Nhôm dioxit - HS code: 28182000 - (Khai báo hóa chất)

Mặt hàng: DV7 Grip: CTHH: F2Mg , Cas No: 7783-40-6, IUPAC name: Magnesium difluoride. Là: Magie fluorit - HS code: 28269000 - (Khai báo hóa chất)

Mặt hàng: SEWAP2: Hỗn hợp các hợp chất vô cơ và hữu cơ, thành phần chính là Kali Hydroxit, HS code: 38249099

SEWAP4: Chế phẩm hoạt động bề mặt chứa thành phần từ 2-2Butoxyethoxy emthanol, 2-aminoethanol - chất hoạt động bề mặt không ion, kali hydroxit ... , HS code: 34029019

F-14 Primer: Chế phẩm hóa học thành phần gồm propanol, 1-methoxy-2-propanol, N-methyl-2-pyrrolidone ... , HS code: 34029019

F-14 Resin Solvent: Chế phẩm hóa học có thành phần từ ethanol, 1-methoxy-2-propanol ... , HS code: 38249099

F-14 Primer Solvent: Chế phẩm hóa học chứa 2-propanol, 1-methoxy-2-propanol ... , HS code: 38249099

Bạn tham khảo nhé..... Nếu muốn chính xác nhất bạn nên yêu cầu HQ chuyển kiểm hóa và lấy mẫu giám định Phân tích phân loại là chính xác nhất. Hihi

Good Luck!!!

quangdang2015

Member
Reaction score
24
HI Bạn ! Vậy lúc trước mình có đăng ký khai báo hóa chất ở Cục Hóa Chất (đường Võ Văn Kiệt) cho những hợp chất trên.Theo bạn mình nên khai ở đâu ?.

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
HI Bạn ! Vậy lúc trước mình có đăng ký khai báo hóa chất ở Cục Hóa Chất (đường Võ Văn Kiệt) cho những hợp chất trên.Theo bạn mình nên khai ở đâu ?.
Hi Bạn,

Khai báo hóa chất được thực hiện qua mạng điện tử như link trước mình đã gửi, hình như trước kia nằm ngoài Võ Văn Kiệt thì phải (Vì trước kia mình khai điện tử và chuyển thư về Cty nên mình không có qua trực tiếp), hiện tại nó nằm ở Cục Hóa Chất VP-HCM - Số 12 Nguyễn Thị Minh Khai, Quận 1, TPHCM. (Đối diện Đài truyền hình TP.HCM).....

quangdang2015

Member
Reaction score
24
THANKS BẠN !.Có Thể giải thích dùm mình cách bạn áp mã HS cho các hợp chất trên được không ?.Mình ko rõ mình sẽ dựa vào thành phần chất nào trong hỗn hợp chất đó để áp mã!.Mong bạn hướng dẫn !..Thanks !

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
THANKS BẠN !.Có Thể giải thích dùm mình cách bạn áp mã HS cho các hợp chất trên được không ?.Mình ko rõ mình sẽ dựa vào thành phần chất nào trong hỗn hợp chất đó để áp mã!.Mong bạn hướng dẫn !..Thanks !
Hi Bạn,

Bạn có thể alo trực tiếp cho mình sẽ dễ hơn. Khi bạn hỏi vậy không biết bạn vướng chỗ nào. Thanks!

crocus tran

Active Member
Reaction score
82
Theo như khai báo hóa chất thì chế phẩm trên có hàm lượng nhiều hơn 1 chất, vậy khi khai, áp mã hs A, còn CAS hoặc tên hóa học, công thức phải khai ra sao đây?

Trần Anh Trang

Moderator
Reaction score
748
Bạn ơi cho mình hỏi, bên mình đang định nhập sản phẩm hóa chất sau mà mình không biết mã HS và khai báo hóa chất thế nào. Nhờ mọi người hỗ trợ nhé. Mình gửi đính kèm MSDS
Bạn xem hàng của bạn có phải là chế phẩm làm sạch không nha....

nếu đúng thì nó là Chế phẩm làm sạch, thành phần gồm Sodium azide và các chất phụ gia, thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”, phân nhóm 3402.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3402.9099 “- - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch khác, kể cả các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn.

Tìm thành viên