Help HÀNG GIA CÔNG BỊ KHÁCH TRẢ LẠI KHÔNG TÁI XUẤT

Thảo luận trong 'Thủ tục hải quan' bắt đầu bởi Ngọc Giao, 6/12/19.

  1. Ngọc Giao

    Ngọc Giao New Member

    Tham gia ngày:
    30/11/19
    Bài viết:
    8
    Đã được thích:
    1
    Điểm thành tích:
    3
    Giới tính:
    Nữ

    Lượt xem: 201

    Em xin kính chào các anh chị, em xin phép được tham khảo ý kiến của cả nhà về một vấn đề như sau:
    Bên em xuất hàng gia công cho khách tại Mỹ. Hàng không đạt chất lượng, khách trả về một số lượng và không nhập lại ( khách trừ tiền trực tiếp vào INV chứ không yêu cầu sửa hàng để nhập lại)
    Như vậy hàng này bên em có thể nhập về theo hướng nào để có thể xuất lại bán không ạ? Vì bên em làm hàng gia công nên hải quan có tư vấn là nếu không phải tạm nhập tái xuất thì phải có chỉ định của bên chủ hàng, cho tặng biếu hay chỉ định xuất bán cho bên khách khác.
    Nhưng nếu vậy thì sau này thanh khoản ng phụ liệu này sẽ như thế nào ạ?
    Em mới làm hàng gia công nên loay hoay mãi chưa có hướng xử lý ạ
    Em xin cảm ơn mọi người.
     
    Nguyễn Mai thích bài này.
  2. phatarty

    phatarty Member

    Tham gia ngày:
    27/11/17
    Bài viết:
    98
    Đã được thích:
    61
    Điểm thành tích:
    18
    Giới tính:
    Nam
    Nghề nghiệp:
    Xuất nhập khẩu
    Nơi ở:
    Thanh Hóa
    Hi Bạn
    Nghiên cứu nhập hàng bán trả lại A31 để nhập hàng về, sau khi đã nhập về thì coi như lô hàng này đang tồn kho, chưa xuất khẩu.
    Bạn có thể tìm bên mua khác để xuất khẩu, hoặc nghiên cứu Điều 64 TT39 để xử lý hàng tồn và làm thanh khoản.