Help Thủ tục nhập khẩu thang máy

Thảo luận trong 'Thủ tục hải quan' bắt đầu bởi Diệp Nguyễn, 17/5/18.

  1. Diệp Nguyễn

    Diệp Nguyễn New Member

    Tham gia ngày:
    3/5/18
    Bài viết:
    7
    Đã được thích:
    3
    Điểm thành tích:
    3
    Giới tính:
    Nữ
    Anh/ chị giúp e thủ tục nhập khẩu thang máy với ạ. Theo Thông tư 32 /2011/ TT-BLĐTBXH ngày 14 tháng 11 năm 2011 thì thang máy thuộc mục phải kiểm tra chất lượng nhà nước. Ngoài ra e còn thấy Quyết định số 37/2017/QĐ-TTg ngày 17/8/2017 bãi bỏ Quyết định 50/2006/QĐ-TTg về việc ban hành danh mục sản phẩm hàng hóa phải kiểm tra chất lượng. Em không biết thang máy có nằm trong danh mục không phải kiểm tra chất lượng không ạ?
    Em cảm ơn anh/chị nhiều ạ!
     
    Trần Thị Thu thích bài này.
  2. Jenda

    Jenda New Member

    Tham gia ngày:
    5/12/17
    Bài viết:
    2
    Đã được thích:
    2
    Điểm thành tích:
    3
    THEO CÔNG VĂN 386-TCHQ-GSQL THÌ MẶT HÀNG THANG MÁY KHÔNG PHẢI KIỂM TRA CHẤT LƯỢNG NỮA NHÉ
     
    Diệp Nguyễn thích bài này.
  3. Henry Nguyen

    Henry Nguyen New Member

    Tham gia ngày:
    13/12/17
    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    22
    Điểm thành tích:
    3
    Giới tính:
    Nam
    Nghề nghiệp:
    Nhân Viên Kinh Doanh Xuất Nhập Khẩu
    Nơi ở:
    98 Bùi Văn Ba, Quận 7, TPHCM
    Thang máy nhập bình thường bạn nhé. Bên mình đang làm cho mấy công ty thang máy nên nhập bình thường. và thang máy bạn nhập nguyên thang hay là phụ kiện thôi.

    Best regards,
    Nguyễn Hữu Hiếu (Henry Nguyen)
    Sales Executive
    =======================================
    CDK INTERNATIONAL TRADING & LOGISTICS CO, LTD.
    58/3 Doan Van Bo Str,Ward 09, Dist 4, Ho Chi Minh City, Viet Nam
    Tel: (028) 62616701 (Exit – 203) Fax: (84-8) 62616702
    Mobil: 01285627063 Sky: 01285627063
    Website:www.cdk.vn Email: sales03@cdk.vn
     
    Diệp Nguyễn thích bài này.
  4. Oscar Le

    Oscar Le Well-Known Member

    Tham gia ngày:
    18/3/17
    Bài viết:
    1,078
    Đã được thích:
    837
    Điểm thành tích:
    120
    Giới tính:
    Nam
    Danh mục hàng hóa nhóm 2 lĩnh vực LĐTBXH không áp dụng với hàng XNK

    Tổng cục Hải quan vừa có văn bản hướng dẫn cục hải quan các tỉnh, thành phố về việc kiểm tra chất lượng hàng NK thuộc chuyên ngành Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội.
    Theo đó, căn cứ quy định tại khoản 2 Điều 1 Thông tư 03/2010/TT-BLĐTBXH của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội thì việc kiểm tra chất lượng đối với Danh mục sản phẩm, hàng hóa nhóm 2 (Danh mục sản phẩm, hàng hóa có khả năng gây mất an toàn) ban hành kèm theo Thông tư chỉ áp dụng cho quá trình sản xuất, không áp dụng đối với hàng hóa trong XK, NK.

    Tổng cục Hải quan cho biết, hiện nay, Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội ban hành một số Thông tư quy định về quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về an toàn lao động đối với một số mặt hàng như cần trục (tại Thông tư 51/2016/TT-BLĐTBXH); thang máy điện (tại Thông tư 48/2016/TT-BLĐTBXH…).

    Các Thông tư này có quy định về hoạt động công bố hợp quy, chứng nhận hợp quy, không phải là quy định hồ sơ, thủ tục kiểm tra chất lượng hàng hóa NK. Vì vậy, người NK không phải xuất trình giấy chứng nhận hợp quy cho cơ quan Hải quan khi làm thủ tục NK các mặt hàng trên.

    Hướng dẫn của Tổng cục Hải quan được căn cứ trên cơ sở ý kiến của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội về vấn đề này.

    Nguồn: http://www.baohaiquan.vn/Pages/Danh...nh-vuc-LDTBXH-khong-ap-dung-voi-hang-XNK.aspx
     
    My Nguyen and Diệp Nguyễn like this.
  5. Diệp Nguyễn

    Diệp Nguyễn New Member

    Tham gia ngày:
    3/5/18
    Bài viết:
    7
    Đã được thích:
    3
    Điểm thành tích:
    3
    Giới tính:
    Nữ
    dạ. em cảm ơn anh nhiều ạ!
     
    Chaien thích bài này.
  6. Trần Thị Thu

    Trần Thị Thu New Member

    Tham gia ngày:
    10/8/18
    Bài viết:
    10
    Đã được thích:
    2
    Điểm thành tích:
    3
    Giới tính:
    Nữ
    HI bạn. Theo thông tư 32/2011/TT-BLĐTBXH, Thang máy là mặt hàng bắt buộc phải kiểm định định kỳ khi đưa vào sử dụng. Hiện tại Vinacontrol chuyên hỗ trợ Kiểm định và CNHQ thang máy với chi phí hợp lý và thời gian kịp thời nhất. Nếu cần hỗ trợ bạn vui lòng liên hệ Ms. Thu 0167 571 3489. Thanks bạn!
     

Chia sẻ trang này