Thảo luận Xử dụng NVL Sxxk để xuất cho loại hình H21 !

quangdang2015

Member
Reaction score
24
Chào cả nhà !.Bác nào chuyên hàng sản xuất xuất khẩu cho mình tham khảo .Mình sử dụng nguồn NVL để xuất khẩu hàng mẫu (H21).Vậy có ảnh hưởng đến báo cáo quyết toán và thuế không vậy ?. Thanks !

Phuonglee

Member
Reaction score
15
Theo kinh nghiệm của mình, bạn mở tờ khai loại hình chuyển đổi mục đích sử dụng từ nguồn nguyên liệu sxxk (số lượng hàng xuất H21), mở A42 nộp thuế nhập khẩu và giá trị gia tăng xong, bạn mở tờ khai H21 bình thường, đối với hàng (check thuế xk cho nguyên liệu đó nếu có, có thì phải đóng thuế xuất khẩu nhé)

quangdang2015

Member
Reaction score
24
Hi bạn !.Thanks thông tin của bạn nhé !.Cho mình hỏi chuyển đổi loại hình vậy theo mình tìm hiểu là phải đóng phí phạt chậm nộp phải không bạn ?.Vì chưa làm chuyển đổi nên chưa có kinh nghiệm mong bạn tư vấn giúp !.Thanks !.

LTVy

Reaction score
0
Theo kinh nghiệm của mình, bạn mở tờ khai loại hình chuyển đổi mục đích sử dụng từ nguồn nguyên liệu sxxk (số lượng hàng xuất H21), mở A42 nộp thuế nhập khẩu và giá trị gia tăng xong, bạn mở tờ khai H21 bình thường, đối với hàng (check thuế xk cho nguyên liệu đó nếu có, có thì phải đóng thuế xuất khẩu nhé)
Chào Anh chị, e mới vào công ty nhưng người làm cũ có xử lý hàng xuất bên e như sau: Bên e là nhập NVL theo loại hình e21, sau đó xuất theo e52. (bên e chỉ gia công, không nhập sx) có 5 lô xnk cũ ủy quyền cho bên chuyển phát nhanh fidex mở tờ khai h21. Như vậy là sai. mọi người cho e hỏi nguy cơ khi hải quan vào kiểm tra sai phạm như thế nào, có cách nào khác phục được không ạ

Phuonglee

Member
Reaction score
15
Bên bạn khai H21 nguồn nguyên liệu nhập E21 với mục đích cụ thể như nào, nếu khai H21 dạng cho, biếu tặng hoặc hàng mẫu từ nguyên liệu nhập E21 thì trước khi xuất H21, bạn phải làm tờ khai chuyển đổi mục đích sử dụng nguồn nguyên liệu E21 đó sang loại hình E42 , sau đó bạn nộp thuế và mở tờ khai H21 bình thường nhé.

Tìm thành viên